เน้นย้ำมาตรการป้องกัน การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด ๑๙
นายธาตรี พิบูลมณฑา ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ได้กล่าวให้โอวาทและเน้นย้ำมาตรการ การป้องกันและเฝ้าระวังการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด ๑๙ ต่อคณะผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน ระดับชั้น ปวช.๑ ในวันที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๗.๔๐ น. ณ บริเวณลานหน้าเสาธง วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี ในโอกาสที่ประเทศไทยมีการกลับมาแพร่ระบาดเป็นครั้งที่ ๒ ของเชื้อไวรัส โคโรนา ๒๐๑๙ นั้น ซึ่งท่านผู้อำนวยการ ได้กำชับคณะครู บุคลากรทางการศึกษา ให้คุมเข้มเฝ้าระวังพื้นที่ภายในวิทยาลัยฯ โดยจัดให้มีการตรวจวัดอุณหภูมิทุกครั้ง ก่อนเข้าสถานศึกษาและเข้าห้องเรียน จัดเครื่องกดเจลแอลกอฮอล์ประจำทั่วทุกจุดทั้งวิทยาลัยฯ และเน้นย้ำให้ทุกคนปฏิบัติตาม ๖ มาตรการของวิทยาลัยฯ ที่ยึดปฏิบัติตามมาตรการของกระทรวงสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด ตลอดระยะเวลาที่จัดการเรียนการสอนหรือปฏิบัติหน้าที่ภายในวิทยาลัยฯ
![](http://account.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/133070467_1045456165932746_1124620241519238349_o-1024x683.jpg)
![](http://account.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/133280458_1045456202599409_6705658003111231437_o-1024x683.jpg)
![](http://account.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/133552676_1045456179266078_5831836985682522674_o-1024x683.jpg)
![](http://account.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/133795859_1045456139266082_8795882500662913225_o-1024x683.jpg)